Diễn Đàn Sinh Viên Cao Đẳng Công Nghệ Thủ Đức
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nguyên tắc, nội quy làm việc của BQT

Go down

Nguyên tắc, nội quy làm việc của BQT Empty Nguyên tắc, nội quy làm việc của BQT

Bài gửi by Admin Mon Feb 14, 2011 1:15 pm

Đây là nguyên tắc làm việc của BQT soạn thảo trước ngày thành lập diễn đàn nay đưa lên để mọi người tham khảo. Chú ý các nguyên tắc này áp dụng cho tất cả thành viên trong BQT

*Nguyên tắc 1: BQT phải chịu trách nhiệm về tất cả việc làm của mình trên web, tuyệt đối ko cho người khác mượn nick và phải bảo đảm an tòan bảo mật cho web

*Nguyên tắc 2: BQT phải chịu trách nhiệm về phát ngôn của mình trên web, ko đc lạm dụng quyền của mình để áp đặt thành viên, tuyệt đối ko kích động gây xích mích cãi vã, xung đột trên web, ko làm mất hòa khí, mất đoàn kết nội bộ làm ảnh hưởng đến bộ mặt chung của web

*Nguyên tắc 3: BQT làm việc trong phạm vi quyền hạn của mình và tôn trọng việc làm của người khác ko tự ý xen vào phần việc người khác khi chưa đc sự đồng ý, nếu có phải xin phép hoặc báo trước

*Nguyên tắc 4: BQT làm việc phải đi theo định hướng chung của web, luôn lắng nghe và tiếp thu mọi ý kiến phản hồi từ thành viên tuy nhiên cần độc lập và quyết đóan trong quyết định

*Nguyên tắc 5: Làm việc công tư phân minh, rõ ràng rành mạch. Đối xử hòa đồng thân thiện với tất cả mọi người tuyệt đối ko phân biệt, kỳ thị hay thù oán cá nhân. Tận tình giúp đỡ thành viên, nhã nhặn với mọi người. Lưu ý: Admin BanTot : Dùng tình cảm để thu phục lòng người - Dùng công bằng và ngay thẳng để làm việc

*Nguyên tắc 6: Admin ko tự ý thay đổi hoặc xâm phạm quyền riêng tư của thành viên (như mật khẩu, chữ ký, tin nhắn...) khi ko nhận đc yêu cầu của chính thành viên ấy trừ khi những thông tin cá nhân đó vi phạm nội quy. Nếu BAN nick chỉ BAN sau 3 lần nhắc nhở nhẹ nhàng. BAN Chat Box ko quá 30 phút. BAN nick Forum chỉ áp dụng trong trường hợp khẩn cấp hoặc xảy ra phá hoại, ngoài ra khuyến cáo ko nên BAN mà áp dụng hình phạt khác

*Nguyên tắc 7: Tất cả thành phần trong BQT vi phạm nội quy nhẹ thì nhắc nhở nội bộ, lỗi nặng hơn thì cảnh cáo toàn forum, lỗi nghiêm trọng thì cách chức hoặc chuyển đổi công việc khác mãi mãi ko đc phục chức như cũ

Admin
Administrator

https://khaothi.forumvi.net